ขอแสดงความยินดีกับตัวแทนนักเรียนโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร
- เด็กชาย ปริตต์ ชูทอง
- เด็กหญิง วรรณิชา เกษมสุข
- เด็กหญิง ชญานิน เชื้อชวด
อ่านเพิ่มเติม: กิจกรรม Coding Bootcamp & Roadshow & Coding War
![](/images/activities/2024/2024-signed-an-agreement-for-cooperation/sac-01.jpg)
เมื่อวันที่ 27-28 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 นางสุวนิช ภู่ขจร ประธานที่ปรึกษาโรงเรียนนานาชาติทีซีอี, ผู้อำนวยการโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร ได้ลงนามทำความร่วมมือและแลกเปลี่ยนทรัพยากรในด้านการจัดศึกษาระหว่างประเทศไทย ประเทศจีน และประเทศมาเลเซีย ณ มหานครฉงชิ่ง สาธารณรัฐประชาชนจีน ในโครงการที่ทำความร่วมมือกับ Sichuan International Studies University
โดยได้รับเกียรติจาก ท่าน ดร.นิตินาชิต รองเลขาสภาการศึกษา กระทรวงศึกษา พร้อม ท่านสุมิตรา ทองแสง ผู้เชี่ยวชาญ สังกัดสำนักงานการศึกษาเอกชน กระทรวงศึกษาธิการ ผศ.ดร.ศุภเศษฏฐ์ คณากูล นายกสมาคมประสานและส่งเสริมการศึกษาเอกชนแห่งประเทศไทย เข้าร่วมเป็นสักขีพยาน ในการตกลงทำความร่วมมือเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษาระหว่างประเทศให้เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลต่อไป
ดร.ขจรวรรณ ภู่ขจร ผู้จัดการโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร ตัวแทนผู้บริหาร เข้าร่วมลงนามทำความร่วมมือและแลกเปลี่ยนทรัพยากรในด้านการจัดศึกษากับโรงเรียนต้าผิง ระดับประถมศึกษา เขตการศึกษาหยวีจง มหานครฉงชิ่ง สาธารณรัฐประชาชนจีน
โรงเรียนต้าผิง เป็นโรงเรียนที่ได้รับการสนับสนุนจากเขตการศึกษาหยวีจง และเป็นอีก 1 โรงเรียนระดับประถมศึกษาชั้นนำของมหานครฉงชิ่ง มีการจัดการเรียนการสอนที่มุ่งเน้นด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ได้รับรางวัลการันตีทั้งระดับประเทศ และระดับนานาชาติ ซึ่งมีการตกลงทำความร่วมมือกับโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร ในการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ทรัพยากรต่างๆ และได้ตกลงดำเนินการในการจัดการศึกษาทวิวุฒิ (รับวุฒิจบการศึกษาทั้งโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจรและโรงเรียนต้าผิง) สามารถเข้าศึกษาต่อระดับมัธยมศึกษาที่สาธารณรัฐประชาชนจีนได้ รวมถึงโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้วัฒนธรรม ภาษา การจัดการเรียนการสอน สำหรับนักเรียนและครู เพื่อพัฒนาด้านการจัดการศึกษาสู่สากล
ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนที่ได้รับรางวัลเหรียญเงิน และเหรียญทองแดง ในการแข่งขันทางวิชาการ รายวิชาคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ ประจำปี 2567 โดยมีนักเรียนได้รับรางวัลจำนวน 14 คน ดังนี้
รางวัลเหรียญเงิน
- เด็กหญิงพิชามญชุ์ เชี่ยวชาญ
- เด็กหญิงรินรดา อ่อนกล้า
- เด็กหญิงพันธุ์ทิพา พินิตไพศาล
- เด็กหญิงภิญญาพร แซ่ตั้ง
รางวัลเหรียญทองเเดง
- เด็กชายอริยวัฒน์ รักซ้อน
- เด็กหญิงชญานิน เชื้อชวด
- เด็กชายกฤตภาส เรืองวงษ์
- เด็กหญิงวรรณิชา เกษมสุข
- เด็กชายณพิชญ์ เชี่ยวชาญ
- เด็กหญิงเพ็ญพิชชา เรืองชัยศิวเวท
- เด็กหญิงกฤตติกา พฤกษอานัน
- เด็กชายธนวัฒน์ คำบรรลือ
- เด็กชายณัฐภัทร ศิรินุกุล
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 นางสุวนิช ภู่ขจร, นางสกลวรรณ ภู่ขจร หว่อง, ดร.ขจรวรรณ ภู่ขจร ผู้บริหารโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร จัด "งานฉลองครบรอบ 25 ปี การก่อตั้งโรงเรียน (จากต้นกล้าสู่ไม้ใหญ่) และฉลองเทศกาลตรุษจีน” ที่ หอประชุมสมาคมชาวไร่อ้อย เขต 6 กำแพงเพชร อ.เมืองกำแพงเพชร พิธีเปิดเริ่มด้วย นาย ชาธิป รุจนเสรี ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธานพิธีจุดธูปไหว้เจ้า เพื่อความเป็นสิริมงคล
อ่านเพิ่มเติม: งานฉลองครบรอบ 25 ปี การก่อตั้งโรงเรียน (จากต้นกล้าสู่ไม้ใหญ่)
![](/images/activities/2022/2022-eat-noodles-and-travel-to-kamphaeng-phet/end-01.jpg)
นักเรียนของโรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร และ T.C.E.International School ร่วมแสดงกิจกรรมในพิธีเปิดงาน "กินก๋วยเตี๋ยวเที่ยวเมืองกำแพง" ณ บริเวณลานอนุรักษ์วัฒนธรรมไทย สิริจิตอุทยาน ริมแม่น้ำปิง ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร ระหว่างวันที่ 8-12 ธันวาคม พ.ศ. 2565 ทางโรงเรียนฯ ขอขอบพระคุณท่านผู้ปกครองที่ให้การสนับสนุนกิจกรรมในครั้งนี้เป็นอย่างสูง
![](/images/activities/2022/2022-watch-the-full-moon-eclipse/wfm-01.jpg)
โรงเรียนเตรียมนนาชาติภู่ขจร ร่วมกับสถาบันวิจัยดาราศาสตร์แห่งชาติ (องค์การมหาชน) (NARIT) ได้จัดเตรียมกล้องโทรทรรศน์ เพื่อให้ประชาชนได้ชม “จันทรุปราคาเต็มดวง” ในค่ำคืนวันลอยกระทง เมื่อวันอังคารที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2565 ณ ลานอนุรักษ์วัฒนธรรม (ด้านหลังเวทีกลาง)